XD07KSTN's Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Thong Bao cuu tro

5 posters

Go down

Thong Bao cuu tro Empty Thong Bao cuu tro

Post  minhphat Fri Mar 19, 2010 2:51 pm

Theo Tình hình hiện nay, Truờng phân công 44 SV sửa bài thứ 5 từ 9h đến 11h30 .Là không hợp lý ,và rất " khổ sở" cho các bạn lẫn cho TUI.! Thế nên " vì tuơng lai con em chúng ta " Tui sẽ tăng cuờng thêm SÁNG T2 T3 (7h30-11h) các bạn cứ mang bài lên phòng (BMCông trình), để sửa.

với buổi sửa bài tuàn thứ 2 vừa rồi tôi thấy:
- có rất nhiều bạn tìm công trình đựơc, nhưng chưa tìm hiểu , chưa xem kỹ lưỡng , chưa lập bảng thống kê.....
- do điểm chấm bài theo từng buổi sửa thế nên mong các bạn làm việc "trên mức trung bình "(sẽ qua) tích cực
sẽ điểm A.
.TẤ CẢ MỌI THẮC MẮC MÌNH TRAO ĐỔI CÔNG KHAI TRÊN FORUM ĐỂ MỌI NGUỜI CÙNG BIẾT.

minhphat

Back to top Go down

Thong Bao cuu tro Empty Re: Thong Bao cuu tro

Post  Huan Fri Mar 19, 2010 5:07 pm

1 người sửa bài nhìu hơn "bình thường" đc k thầy Rolling Eyes
Huan
Huan

Back to top Go down

Post  80702708 Fri Mar 19, 2010 7:12 pm

thay co the cho tui em them chut tai lieu ve nha cao tang hok thay?
Chu tinh hinh la kiem tai lieu ve no rat hiem!
Mong thay giup do!!
80702708
80702708

Back to top Go down

Post  minhphat Fri Mar 19, 2010 10:49 pm

trong tuần các bạn muốn sửa mấy buổi cũng được, theo tôi thì việc binh bố MB là rất phức tạp và khó khăn cho ( người học xây dựng) thế nên nếu có điều kiện các nên bình và đi sửa nhiều để ok và để nghe các bạn khác sửa bài .Vì khi sửa các bài khác có cùng thể loại với mình các bạn cũng học hỏi được rất nhiều

Tôi có tham khảo chương trình môn Kiến trúc Dân dụng của các bạn.và nhận đình là các bạn đã học rất nhiều về Kiến trúc :(kiến trúc, lịch sủ KT, nguyên lý, cấu tạo ...) như thế trong 1 học kỳ là cực kỳ nhiều và không biết các bạn có nhớ hết không thế nên trong quá trình sửa bài, tôi sẽ ôn cho các bạn về cấu tạo Very Happy.

Gửi các bạn BẢNG TRA VỀ THANG MÁY:

chiều ngang là tổng số người trong công trình : ví dụ 1 tầng có 6 căn hộ --> 1 hộ có 5 người --> 1 tầng có 30
Chung cư 18 tầng --> 540 người
CÁC BẠN lấy 1 điểm (x=540,y=18) ( x là chiều ngang,y là chiều đứng ) nó sẽ rơi vào khu vực 13, các bạn xem mục 13: 3x1000kg 2.5m/s
tức là cần có 3 thang mỗi thang 1000 kg tốc độ là 2.5m/s.
Về Cao ỐC VĂN PHÒNG : tra bảng dưới , lấy tiêu chuẩn 4,5-6 m2 / người --> số người 1 tầng và tổng số người trong tòa nhà , và cũng tra như thế có được 1 khu vực số bao nhiêu thì xem phần chú thích theo đó.

Tài liều cho việc thiết kế binh bố lại mà Tôi có phân lại cho một số bạn đó là :
ví dụ binh lại căn hộ 2,3,,4 phòng ngủ : bạn cứ tham khảo hàng loạt hàng loạt các căn hộ 2,3 phòng ngủ của các file ctrinh khác.(google.com tim hinh ảnh "mặt bằng căn hộ"...) ,rồi theo đó binh theo .việc bố trí vật dụng của 1 phòng ngủ , khách, bếp wc... các bạn cứ xem tham khảo rồi bố trí lại theo vậy , thì các bạn sẽ hiểu được .đê không thôi các bạn cứ "loay hoay" binh không ra đâu
tương tự như thế cho các bạn binh văn phòng, nhà hàng cafe...
Bởi vậy ai không có tài thì phải có "tài liệu". các bạn binh cái gì thì cứ xem xét tài liều người ta đã làm rồi làm theo , vài lần thành công xem như bạn đã giỏi...Very Happy
Về kích thước thao tác của con người sử dụng , kích thước xe chạy , đồ dùng,... của mọi thể loại công trình bạn có thể tham khảo :NEUFERT DỮ LIỆU KIẾN TRÚC SƯ ,có bạn ở trường kiến trúc tp ...
Do vấn đề công bằng mọi người điều phải tìm 1 công trình nên mình sẽ làm như thế tôi không thể "cung cấp". Sad

nhưng vì tương lai con em chúng ta : các bạn cố gắn tìm công trình nếu không có thì vẫn cứ tìm nhưng vẫn phải đi "nghe sửa bài" cho hiểu dây chuyền sử dụng, giao thông ,chức năng, của cc , vp ,phức hợp...
và khi thật sự bất lực ( vì tìm không được) tôi sẽ cung cấp công trình (!) lúc đó thời gian làm việc đồ án của bạn sẽ bị trễ, khó khăn lắm , thế nên ( đừng hy vọng vào Tui) Very Happy
Cố lên các bạn !
http://www.mediafire.com/?uoe2yfqgzzt

minhphat

Back to top Go down

Post  dslbkxd Sat Mar 20, 2010 4:09 pm

Neu buoi toi thay ranh, tui em toi nha thay sua bai duoc khong thay ???
Sad Sad Sad Sad
dslbkxd
dslbkxd

Back to top Go down

Thong Bao cuu tro Empty RE,cho vui

Post  minhphat Sat Mar 20, 2010 7:11 pm

em la con trai hay con gai the, ! ? hahaha
len truong di , sang thu 2 3 5 3 buoi la khoe roi , nhu hom truoc chia thi 1 buoi khoang 15 ban thoi ,
Lai nha ha ,de tui di mua nha cai da .

minhphat

Back to top Go down

Thong Bao cuu tro Empty Cu~ng cho vui

Post  sprime_ambitous Sat Mar 20, 2010 9:48 pm

Troi, hen j hoi bua nhin tha'y tha`^y o duoi chan cau Sai Gon ma ko dam toi chao, so lon....ha....ha...ha... Very Happy

sprime_ambitous

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics